![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_lossy,ret_img,w_1140,h_320/https://www.rmutk.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/Untitled.png)
ตลอดระยะเวลา 1 ทศวรรษ ของการยกระดับเป็นมหาวิทยาลัย เราได้มีการวางรากฐานการพัฒนาบุคลากร ทั้งอาจารย์ และเจ้าหน้าที่ ตลอดจนพัฒนาหลักสูตรการเรียนการสอนให้มีความทันสมัยและมีความเป็นมาตรฐาน สากล เพื่อตอกย้ำภารกิจของมหาวิทยาลัยในการ ผลิตบัณฑิตนักปฏิบัติ ที่รู้ทฤษฎี เก่งปฏิบัติ และมีความคิดสร้างสรรค์ อันเป็นอัตลักษณ์ที่โดดเด่นและเข้มข้นอยู่ในสายเลือดของชาวราชมงคลมากว่า 80 ปี และเป็นอัตลักษณ์ที่บ่งบอกถึงความเป็นนักศึกษาของมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลกรุงเทพในปัจจุบัน ภายใต้ค่านิยมหลักขององค์กรคือ U-T-K
U หมายถึง Unity (ความ สามัคคีรวมเป็นหนึ่งเดียว) บุคลากรและนักศึกษาของมหาวิทยาลัยมีใจรวมกันเป็นหนึ่งเดียว มีความสามัคคีกลมเกลียว ร่วมใจกันทำงานเพื่อประโยชน์ของมหาวิทยาลัยและราชการเป็นหลัก
T หมายถึง Talent (ความสามารถพิเศษ) บุคลากรและนักศึกษาของมหาวิทยาลัยได้รับการฝึกฝนจนมีความสามารถที่โดดเด่นเฉพาะ แตกต่างจากบุคคลอื่น
K หมายถึง Keeness (ความ เชี่ยวชาญ) บุคลากรและนักศึกษาใฝ่หาความรู้ มุ่งพัฒนาตนเองให้มีความเชี่ยวชาญทั้งในด้านทฤษฎีและปฏิบัติบน พื้นฐานเทคโนโลยีเชิงสร้างสรรค์
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_lossy,ret_img,w_1140,h_351/https://www.rmutk.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/u.png)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_lossy,ret_img,w_1140,h_350/https://www.rmutk.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/t.png)
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_auto,q_lossy,ret_img,w_1140,h_353/https://www.rmutk.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/k.png)